KTVXN2012
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share|

Quyền lực ảo của 1 số teen

Tác giảThông điệp
what_is_love
Level 1
Hiện giờ đang:
what_is_love
Level: 8 Level Top: 8%
Kinh Nghiệm: 8/100
Experience: /100
Post Post : 8
XU XU : 25
Thanks Thanks : 1

Quyền lực ảo của 1 số teen Empty
Bài gửiTiêu đề: Quyền lực ảo của 1 số teen Quyền lực ảo của 1 số teen Icon_minitime19/7/2011, 5:06 pm

Bài viết này đọc thật "thấm" vào người, cảm ơn bạn nhìu vì đã wan tâm đến bài viết này của mình

Tuy nói Forum chỉ là 1 thế giới ảo, nhưng nó cũng ko hoàn toàn là ảo, như bài viết trên nhìu bạn ngoài đời nhút nhát, nhưng lên forum, mọi người ko pek bạn là ai, bạn có thể tùy hứng bày tỏ lòng mình, tám hết cỡ, wăng mìn, nổ lựu đạn ở các box, đi spam lung tung, phá làng,chém gió gây bão -------> cảm giác đó thật vui đúng ko nào( nhưng có giới hạn thui, coi chừng bị BAND nick )

Khi đến với thế giới gọi là "ảo" này có thể bạn sẽ mạnh dạn hơn, nói được tất cả những gì mà trg đời sống thường thậm chí nghĩ còn hok dám ( cái này ở đây là điều tốt, mình ko nói đến xấu ah nha ), những cảm xúc thật, tình cảm, tâm trạng.....

Học hỏi nhìu hơn, cập nhật thông tin, kiến thức IT, mọi lĩnh vực, cùng bạn bè mới của mình chia sẻ những câu hỏi khó giải, những điều thắc mắc, cùng nhau tám xàm về 1 vấn đề nóng hổi.......Có thể kết hôn ảo hay tham gia vào các Bang để có thể off ngoài đời hơn...

Nhưng ko vì thế nó là 1 thế giới ảo mà bạn nghĩ mình bất cứ việc gì cũng có thề làm,.... loạn ngôn, làm điều xấu, nói tục,........ xxx........... mọi forum đều có qui định riêng của nó, và vì thế admin, smod,mod mới có mặt để quản lý.

Admin, smod, mod hay các Mem ko hơn ko kém, họ củng như bạn, cũng là 1 con người, cũng là dân 8x 9x teenz, trong cuộc sống hàng ngày họ cũng là HS-SV như bạn, mục đích của họ mún cùng bạn tạo nên 1 sân chơi online lành mạnh cho jới trẻ, 1 nơi để giao lưu học hỏi, kết bạn, cùng chia sẽ niềm vui nỗi bùn,.........
Để làm được admin, smod, mod ko phải là dễ, họ cũng đã bỏ ra bao công sức viết bài, tìm kiếm các nguồn, sưu tầm các bài viết hay về cùng chia sẻ cho bạn, và còn trách nhiệm quản lí các box nội dung, kỷ luật các mem vi phạm, công việc đó ko phải là nhẹ, cũng là ko phải là wá nặng, đó cũng là cơ hội để bạn tự hoc hỏi, cách quản lí, rẻn luyện cách ăn nói, lễ độ, nhã nhặn, bình tĩnh, đưa ra quyết định sáng suốt nhất trước mọi tình huống....... Nên đối với các thành viên, mình nghĩ họ đáng đk tôn trọng.

CŨng nói 1 điều là các admin, smod, mod hay các mem cũng ko nên vì thế mà lạm dụng chức quyền "ảo" ấy của mình mà làm các việc thái quá như bài viết trên

Cuối cùng mình mún gửi đến các bạn 1 điều rằng, trong mắt mình,cái forum gọi là "ảo" nhưng nó ko hoàn toàn là "ảo",

nó là "ảo" hay " thực", là "xấu" hay "tốt", là "có ích" hay "có hại", là" xàm chán" hay là " hữu ích vui vẻ" đều là nhở vào sự đóng góp cùng xây dựng của tất cả thành viên trong forum hay các Bang, để tạo nên 1 cộng đồng mạng lành mạnh đó ko phải là dễ, mội thành viên nên tự xem xét lại chính mình, tự học hỏi, nâng cao bản thân, thân thiện, hòa đồng, cùng chia sẻ đoàn kết hơn cùng nhau xây dựng...

Thân!!!

mình viết bài này ý muốn nói : Các thành viên chúng ta không nên chỉ spam lung tung hoặc có những lời lẽ kô hay ( vì làm thế thì công sức post bài của các BQT là con số không seo?).Vì thế,các mem có thể cùng nhau post bài(đừng để các BQT cứ thay phiên nhau post bài,như thế cũng không đk),rùi cùng nhau bàn luận về các đề tài...Cùng nhau trao đổi lành mạnh,tránh những trường hợp gây mất đoàn kết trong Forum...

Trong bài viết có gì sai sót mong các mem bỏ wa cho mình
Tài Sản của what_is_love
Vật phẩm cá nhân
.:

Chữ ký của what_is_love

Vampire
Administrator
Hiện giờ đang:
Vampire
Level: 214 Level Top: 214%
Kinh Nghiệm: 214/100
Experience: 30/100
Giới tính Giới tính : Nam
Post Post : 214
XU XU : 101954
Thanks Thanks : 17
Age Age : 30
Đến từ Đến từ : TP BẾN TRE

Bài gửiTiêu đề: Re: Quyền lực ảo của 1 số teen Quyền lực ảo của 1 số teen Icon_minitime19/7/2011, 5:12 pm

lần sau viết bài nếu là "cọp bi" thì nhớ ghi nguồn nha bạn. Cái này của bạn ...Zen... bên Diễn đàn hs Chợ Lách A mà
Tài Sản của Vampire
Vật phẩm cá nhân
.:

Chữ ký của Vampire

https://ktvxn12.forumvi.com
Nhóc_Mèo
Super moderator
Hiện giờ đang:
Nhóc_Mèo
Level: 78 Level Top: 78%
Kinh Nghiệm: 78/100
Experience: 32/100
Giới tính Giới tính : Nam
Post Post : 78
XU XU : 3387
Thanks Thanks : 11
Age Age : 32
Đến từ Đến từ : Tp.HCM

Bài gửiTiêu đề: Re: Quyền lực ảo của 1 số teen Quyền lực ảo của 1 số teen Icon_minitime19/7/2011, 8:13 pm

ad đã nhắc mình ko còn j để nói mong bạn chú ý hơn và đừng nản ngaz. thân
Tài Sản của Nhóc_Mèo
Vật phẩm cá nhân
.:

Chữ ký của Nhóc_Mèo

Sponsored content
Hiện giờ đang:
Level: Level Top: %
Kinh Nghiệm: /100
Experience: /100

Bài gửiTiêu đề: Re: Quyền lực ảo của 1 số teen Quyền lực ảo của 1 số teen Icon_minitime

Tài Sản của Sponsored content

Chữ ký của Sponsored content

Quyền lực ảo của 1 số teen

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Bài viết mới cùng chuyên mục

Bài viết liên quan

Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài