KTVXN2012
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share|

Ngày không anh!

Tác giảThông điệp
p3py_cute
Super moderator
Hiện giờ đang:
p3py_cute
Level: 49 Level Top: 49%
Kinh Nghiệm: 49/100
Experience: 27/100
Giới tính Giới tính : Nữ
Post Post : 49
XU XU : 409
Thanks Thanks : 9
Age Age : 27
Đến từ Đến từ : cho lach

Ngày không anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngày không anh! Ngày không anh! Icon_minitime15/6/2011, 11:28 am

Ngày không anh! 1307950283_ve-voi-em-d Ngày không anh, em đối diện với một nỗi đau quặn thắt... (Ảnh minh họa)
- Ngày không anh, em đối diện với nỗi đau, một nỗi đau quặn thắt khi hình dung thấy cảnh anh đang âu yếm một người phụ nữ, người đó là vợ anh!

window.onload = function () {resizeNewsImage("news-image", 500);}

Ngày không anh, em đi uống cà phê một mình và khẩu vị cũng thay đổi, thay vì hai ly cà phê nâu đá như mỗi lần đi cùng anh, em gọi một ly đen nóng không đường. Em biết cà phê đắng bỏ đường sẽ ngọt, em cũng biết tình đắng rồi bỏ gì cũng như không. Vì thế em chẳng muốn thêm đường vào cà phê để đánh lừa cảm giác của chính mình, em đối diện nỗi đau.
Em và anh quen nhau ngày 15/04, yêu nhau ngày 02/09, cãi nhau lần đầu ngày 20/10, cãi nhau lần hai ngày 20/11 và chia tay ngày 24/12. Và cả ba lần chia tay đều không phải là em nói ra… Anh đã chuẩn bị sẵn sàng cho điều đó từ bao giờ em cũng không biết rõ, chỉ biết là anh thản nhiên còn em gục ngã.

Ngày không anh là một ngày không dài, không ngắn chỉ vừa đủ để em vùi đầu vào công việc, bạn bè, quán cà phê quen, những bài nhạc Trịnh cũ rích với giọng hát của Khánh Ly và vẫn không quên nhớ anh, vẫn biết mình đau.

Ngày không anh! 1307950230-nu-cam-ca-1

Và rồi tiếp những ngày không anh, em dần quen với tất cả... (Ảnh minh họa)
Hạnh phúc của em chỉ đơn giản là nhận được một tin nhắn nào đó từ anh, dù em biết rằng đó là khi anh cãi nhau với vợ! Vợ anh là mối tình đầu của anh, còn em, là người đến sau. Vợ anh bỏ anh, còn anh bỏ em. Vợ anh giờ đã trở lại bên anh, còn anh ra đi mãi mãi khỏi cuộc đời em…
Ngày không anh, em bỗng thấy mình trở nên mạnh mẽ hơn, cứng cỏi hơn, chai sạn hơn, không tin bất kì ai, học cách nghi ngờ, kể cả với lời nói của anh, người mà em đã từng tin tưởng nhất.
Chị vẫn gọi cho em, vẫn nói với em những lời cay nghiệt nhất. Em vẫn nhẹ nhàng vì thương chị, người đàn bà đồng sàng dị mộng với anh. Vì thương anh, người đàn ông đứng giữa ngã ba đường, thương con gái anh, đứa trẻ tội nghiệp vì cha mẹ chúng không biết hi sinh và chịu đựng và thương chính mình, vì một tình yêu đặt nhầm chỗ.
Chị trách em, trách em đã lấy đi trái tim anh từ chị, anh trách em đã làm anh hiểu nhầm mà đánh mất nhau, con gái anh trách em vì em đã khiến cho bố mẹ nó, dù quay lại với nhau vẫn không hạnh phúc…
Ngày không anh, em vẫn được nghe những cuộc điện thoại, anh quát lên, chị khóc và gào thét, còn đứa trẻ vừa khóc vừa gọi cha. Nỗi ám ảnh trong một đêm dài, dẫu sau một ngày đầy những công việc mệt mỏi, em vẫn không thể nào ngủ được!
Và rồi tiếp những ngày không anh, em dần quen với tất cả! Và rồi một ngày thói quen đó sẽ khiến em không còn biết rằng mình đang đau nữa!
Tài Sản của p3py_cute
Vật phẩm cá nhân
.:

Chữ ký của p3py_cute

traithixa2594
Level 1
Hiện giờ đang:
traithixa2594
Level: 7 Level Top: 7%
Kinh Nghiệm: 7/100
Experience: /100
Post Post : 7
XU XU : 60
Thanks Thanks : 3

Ngày không anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày không anh! Ngày không anh! Icon_minitime15/6/2011, 2:03 pm

her...vaj~ hag`??:(
Tài Sản của traithixa2594
Vật phẩm cá nhân
.:

Chữ ký của traithixa2594

p3py_cute
Super moderator
Hiện giờ đang:
p3py_cute
Level: 49 Level Top: 49%
Kinh Nghiệm: 49/100
Experience: 27/100
Giới tính Giới tính : Nữ
Post Post : 49
XU XU : 409
Thanks Thanks : 9
Age Age : 27
Đến từ Đến từ : cho lach

Ngày không anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày không anh! Ngày không anh! Icon_minitime17/6/2011, 2:35 pm

nc hem bjt lich su ha~ nhoc kja?...........
Tài Sản của p3py_cute
Vật phẩm cá nhân
.:

Chữ ký của p3py_cute

Sponsored content
Hiện giờ đang:
Level: Level Top: %
Kinh Nghiệm: /100
Experience: /100

Ngày không anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày không anh! Ngày không anh! Icon_minitime

Tài Sản của Sponsored content

Chữ ký của Sponsored content

Ngày không anh!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Bài viết mới cùng chuyên mục

Bài viết liên quan

Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài